Đăng ký
***** SÂN CHƠI LÀNH MẠNH *****
Diễn đàn Sứ Thái
Cũ 03-04-2013, 10:28 PM
xuanhai
Guest

Cấp độ: -INF [Level]
Life: NAN / -INF
Magic: -INF / -INF
Kinh nghiệm: NAN%

Mặc định Hoa sứ nở không nổi

Kính gửi các anh chị !
Tui có mấy cây sứ thái và sứ ta, cung một chế độ chăm sóc giống nhau. Tât cả các củ đều rất đẹp. Nhưng chỉ có cây sứ ta cho bông rất nhiều, rât to và rất đep. Còn những cây sứ Thái bông cũng to nhưng không làm sao nở được. Nhĩa là bông to cánh bông mỏng và hầu như bị lụi ngay khi nở, bông không cứng cáp.
Xin hỏi các anh chị biêt cach chỉ giúp. có phai do thiếu cân đối dinh dưỡng hay vì lý do gi? Nếu vì lý do thiếu cân đối dinh dưỡng thì thiếu chât gi? Phải bón thêm chất gi, phân gì? Tôi khảng định là cây không thiếu nước, không thiếu ánh sang, vì vẫn được tưới phun suong đều đặn, được để nơi nắng nhất và xoay chậu 2 ngày/lần. Xin gửi hình ảnh kèm theo để các anh chị xem và mách nước. Xin cảm ơn các anh cac chị.
Quy ty 20131345.jpg
Cũ 03-04-2013, 10:30 PM
xuanhai
Guest

Cấp độ: -INF [Level]
Life: NAN / -INF
Magic: -INF / -INF
Kinh nghiệm: NAN%

Mặc định Re: Hoa sứ nở không nổi

Kính gửi các anh chị !
Tui có mấy cây sứ thái và sứ ta, cung một chế độ chăm sóc giống nhau. Tât cả các củ đều rất đẹp. Nhưng chỉ có cây sứ ta cho bông rất nhiều, rât to và rất đep. Còn những cây sứ Thái bông cũng to nhưng không làm sao nở được. Nhĩa là bông to cánh bông mỏng và hầu như bị lụi ngay khi nở, bông không cứng cáp.
Xin hỏi các anh chị biêt cach chỉ giúp. có phai do thiếu cân đối dinh dưỡng hay vì lý do gi? Nếu vì lý do thiếu cân đối dinh dưỡng thì thiếu chât gi? Phải bón thêm chất gi, phân gì? Tôi khảng định là cây không thiếu nước, không thiếu ánh sang, vì vẫn được tưới phun suong đều đặn, được để nơi nắng nhất và xoay chậu 2 ngày/lần. Xin gửi hình ảnh kèm theo để các anh chị xem và mách nước. Xin cảm ơn các anh cac chị.
Cũ 04-04-2013, 12:22 AM
VOTONG VOTONG đang ẩn
Senior Member

Cấp độ: 11 [LevelLevel]
Life: 0 / 260
Magic: 51 / 1368
Kinh nghiệm: 42%

Ngày gia nhập diễn đàn: Jan 2013
Credits: 6.437
Cám ơn: 3
Cám ơn 65 lần, trong 44 lần gửi bài
VOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of light

Quote:
Nguyên văn bởi xuanhai Xem bài viết
Kính gửi các anh chị !
có thấy hình gì đâu bác.
Cũ 04-04-2013, 01:22 AM
VOTONG VOTONG đang ẩn
Senior Member

Cấp độ: 11 [LevelLevel]
Life: 0 / 260
Magic: 51 / 1368
Kinh nghiệm: 42%

Ngày gia nhập diễn đàn: Jan 2013
Credits: 6.437
Cám ơn: 3
Cám ơn 65 lần, trong 44 lần gửi bài
VOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of lightVOTONG is a glorious beacon of light

àh thấy hình ròi, em này 99,99% là Ánh Duong (vì hình quá nhỏ) và tính nết của em nó cũng nhu bác nói: bông mỏng,bi lụi ngay khi nỏ,bong ko cung cáp. vay là ko phải lổi chăm sóc của bác mà do lồi của em nó rùi. em ánh duong để củng dỏ mà ghép thì cũng chẳng hay (vì sau khi ghép cây cho xem bông đc 1_2 lấn và bắt đầu suy dấn).nếu em í dáng thế đẹp thì bác nên để cây zin choi (ví em này cay zin phát triển rất mạnh). chúc bác sóm tìm đc em mói nhu ý.
Trả lời

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị